21 ธันวาคม 2565 นพ.วีระศักดิ์ หล่อทองคำ ผู้อำนวยการ โรงพยาบาลวชิระภูเก็ต พร้อมด้วย นายยงยุทธ ส่องรอบ รองผู้อำนวยการ กลุ่มภารกิจด้านอำนวยการ คณะผู้บริหาร และ เจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลวชิระภูเก็ต ร่วมพิธียกเสาเอก อาคารเอนกประสงค์ “วชิระบรรพต” (อาคารที่พักญาติผู้ป่วย) โดยมี พลโทสมบัติ จินดาศรี ผู้ทรงคุณวุฒิพิเศษกองทัพบก เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ในพิธี โดยมี พระครูบรรพตสารธรรม เจ้าอาวาสวัดเขารังสามัคคีธรรม เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และ มี พันเอกเอนก พรหมทา รองผบ.ม.6 หัวหน้าส่วนราชการ ผู้แทนหน่วยงาน ศิษยานุศิษย์หลวงปู่สุภา และ รพ.วชิระภูเก็ตร่วมงานพิธียกเสาเอกอาคาร “วชิระบรรพต” อาคารที่พักญาติผู้ป่วยประชาชน เข้าร่วมพิธี ณ วัดเขารังสามัคคีธรรม อ.เมือง จ.ภูเก็ต
ภาพ/ข่าว: arnacharknews.net
Short Link:
https://www.vachiraphuket.go.th/links/qo8
ปรับปรุงเมื่อ 23 ธันวาคม 2022 เวลา 10:38:52